top of page

Safari Yangu kwenye Uandishi wa Kitabu cha "Dunia Ya Sabbih"

Leo, ningependa kushiriki nawe safari yangu kwenye uandishi wa kitabu cha "Dunia Ya Sabbih" na jinsi nilivyopata kufahamu kuhusu Shule ya Paje (Paje School).


Ni mwaka wa 2019 nilipotembelea Shule ya Paje kwa mara ya kwanza. Pamoja na dada yangu tulipata fursa ya kukutana na Muhamed, ndugu yake Sabbih. Muhamed ni mwongoza watalii huko Paje, na mazungumzo yetu yalituhamasisha sana. Tuliweza kugundua historia ya kina ya eneo hilo, utamaduni wa wenyeji, na changamoto wanazokabiliana nazo. Kupitia mazungumzo yetu na Muhamed, tulijifunza mengi kuhusu maisha ya kila siku ya watu wa eneo hilo na jinsi wanavyojitahidi kufanikiwa katika maisha yao.


Baada ya kurudi Canada, nilijaribu kuunganisha shule na mashirika na NGOs, lakini haikufanikiwa. Kwa hiyo, nilichukua ujasiri wangu na kuamua kuchangisha pesa mtandaoni, na kuanza kuweka video kwenye TikTok na Instagram. Nilifanikiwa kukusanya $6000.


Lengo la pesa zilizopatikana lilikuwa kununua kompyuta na kuweka intaneti kwa shule. Kwa pesa nilizopata, nilinunua kompyuta 18 na kuweka intaneti. Tazama ukurasa wa Instagram @TNSE_TECH ili uone hadithi kamili.


Awali niliandika kitabu kwa Kiswahili ili kumpa fursa ya kupata kitabu hadi kwa wasomaji wengi zaidi. Kitabu cha Kiswahili kiliandikwa na mimi na rafiki yangu Mkenya ambaye pia ni mwalimu wa Kiswahili.



2 views0 comments

Comments


bottom of page